ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมือใหม่อยากทำเวปครับ อยากรู้ว่าต้องใช้โปรแกรมอะไรบ้างในการทำเวป ซื้อขายครับ  (อ่าน 11262 ครั้ง)

ออฟไลน์ salemans

• แรกเกิด
  • *
  • กำลังใจ 0
ผมต้องการทำเวปซื้อขายเทียนหอมครับต้องใช้อะไรบ้างครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Mr.GuruZ

• Global Moderator
  • นักศึกษา
  • กำลังใจ 6
ถ้าไม่ลึกซึ้งถึงกับหยิบใส่ตะกร้า โดยพื้นฐานควรที่จะเรียนรู้จากภาษา HTML เมื่อพอเป็นแล้วก็เริ่มหาโปรแกรมช่วย ส่วนใหญ่ที่ใช้กันก็
1. Adobe Dreamweaver แต่ขอแนะนำ Version 8 ก็พอเพราะว่า Version 9 จะค่อนข้างล้ำไปหน่อย เดี๋ยวงง!
2. Adobe Photoshop ใช้ตบแต่งภาพหน่อย เว็บเราจะได้สวย

แค่นี้ก็พอที่จะเปิดเว็บขายของในเบื้องต้นได้แล้วครับ แต่ถ้าต้องการลึกซึ้งกว่านั้น จะต้องศึกษาภาษา PHP เข้าไปด้วย แค่นี้ก่อน สมาชิกท่านใดๆ มีอะไรเพิ่มก็เสริมได้เลยครับ  8)

ออฟไลน์ glosgu.com

• เด็กมัธยม
  • *
  • กำลังใจ 2
  • GlosGu.com เว็บนี้เขียนเองแวะชมหน่อยครับ
    • GlosGu.com
Notepad ก็ได้ครับ

มีอยู่ทุกเครื่อง

Fun_MoBo

• บุคคลทั่วไป
ต้องใช้โปรแกรมตามดังที่บอกเลยครับ(PHP)
1.Editplus2
2.Photoshop 7.0
3.Appserv
4.Sothink Glanda

หาดาวน์โหลดดูครับ ลองเอามาทำดูดีแน่นอน

ออฟไลน์ cheloei1

• แรกเกิด
  • *
  • กำลังใจ 0
ใช้ โปรแกรมสำเร็จรูป http://www.joomla.org   อ่นาดูได้เลยครับ ง่ายมากเลย

ออฟไลน์ createninku

• First ครับ ถนัดขวา
  • แรกเกิด
  • *
  • กำลังใจ 2
    • แผ่นดินทอง
สำหรับผม ผมว่าต้องรู้ก่อนว่าอยากทำเว็บแนวไหน

แต่พื้นๆ นะครับ Dream ต้องให้ได้ก่อน

ออฟไลน์ glosgu.com

• เด็กมัธยม
  • *
  • กำลังใจ 2
  • GlosGu.com เว็บนี้เขียนเองแวะชมหน่อยครับ
    • GlosGu.com
ผมว่าถ้า ไม่ซีเรียส หา cms มาใช้ดีกว่าครับ

เว็บสำเร็จรูปสำหรับทำเว็บขายของเพียบเลยสมัยนี้

ออฟไลน์ tar.webmaster

• <<Nakrain>> :: บุคคลสำคัญของเว็บไทยดีดี
  • ดอกเตอร์
  • *
  • กำลังใจ 1
  • Love Error : ไม่จูบ line 80
 ;) Joomla เลยครับท่าน สุดยอดของโลกแล้วครับ

ถ้าเขียนเอง ผมใช้

Editplus2 << คู่ใจเลย
Photoshop cs2 << สุดยอด
Sothink Glanda 2004 << โปรแกรมทำ .swf ง่ายกว่า flash8 มากมาย ดีกว่าด้วย
Appserv 2.5.9 << นักพัฒนาเว็บ PHP ต้องมี

เท่านี้หละครับ อิๆ ยังไงก็ต้องหาโหลดเองนะครับ :P

ออฟไลน์ taeyeong

• แรกเกิด
  • *
  • กำลังใจ 0

ออฟไลน์ rubtang5555

• แรกเกิด
  • *
  • กำลังใจ 0
เว็บสำเร็จรูปเยอะแยะครับ ลองหาดูครับ

ออฟไลน์ popkung

• แรกเกิด
  • *
  • กำลังใจ 2
    • iDeSignboom.com Web Design CSS-CSS3  HTML API
Notepad ก็ได้ครับ

มีอยู่ทุกเครื่อง

เขามือเขามือใหม่น่ะครับ จะมาจับแบบนี้ก็งงตายสิครับ
ดรีม cs5 น่ะครับ มีออโต้คอมพรีตให้ใช้ง่ายใช้ดี
www.idesignboom.com
web design css html php jQuery socail network

ออฟไลน์ popkung

• แรกเกิด
  • *
  • กำลังใจ 2
    • iDeSignboom.com Web Design CSS-CSS3  HTML API
ผมลองใช้ GCMS4 ครับ Ajax CMS คนไทยทำเอง ลองเข้าไปดูในเว็บผมได้เลยครับ กำลังทดลอง ปรับแต่งได้หลายอย่าง
www.idesignboom.com
web design css html php jQuery socail network